Kupungua umri wa uwajibikaji, ‘non majibu’ katika: mwanasheria



Si kuwa alikutana na kupungua wa umri wa chini ya dhima ya makosa ya jinai na matatizo katika matumizi ya syndicates kwa watoto, anasema mwanasheria. Kukuzwa kwa Seneti muswada kwamba inataka chini ya miaka kumi na tatu ya umri kwa ajili ya kumfunga watoto walikuwa hawawezi uhalifu, kutoka kumi na tano na umri wa miaka kwamba zilizomo katika zilizopo Vijana Haki na Ustawi wa Act ya. Haki ya Seneti Rais Tito Sotto, ambaye filed ya Seneti Muswada, wengi wa chama hicho uzembe katika Vijana Haki na Ustawi wa Tendo kwa sababu ya matumizi ya watoto wao kwa ajili ya mwenendo wa uhalifu. Lakini kwa mwanasheria ambaye ni Noel Del Prado, ingawa bado chini ya umri wa dhima ya makosa ya jinai ni kuwa iliendelea tu ya chama hicho matumizi katika watoto. ‘Katika umri wa chini ya wajibu wa makosa ya jinai ni ‘yong tisa na Kumi na mbili umri wa miaka, wakati kwamba kutumika na chama hicho ni ‘yako tisa hadi. Hivyo kufikiri ya ‘chini ya ‘yako umri wa chini ya wajibu wa makosa ya jinai, kufikiri ya chama hicho, ‘mdogo ‘yako mimi kutumia, anasema Del Prado katika mpango wa ‘Mazungumzo De Campanilla’ ya DZMM. Kabla ya kutekeleza kima cha chini cha umri wa miaka kumi na tano chini ya Vijana Haki na Ustawi wa Tendo, katika umri wa miaka tisa ni kima cha chini cha umri wa chini ya Amri ya Rais No.

Zaidi na Del Prado, si kuboresha mtoto nia vibaya kama wewe kuingia katika gerezani, hasa katika hali ya magereza katika nchi leo. Ingawa alisema Sotto kwamba vijana kuwa uliofanyika kuwajibika ni kuweka katika ukarabati vifaa, alisema kwa upande wake na Del Prado chache tu maeneo ambayo ni. Msingi ghafi utafiti wa Vijana Haki na Ustawi wa Jiji, thelathini na tatu asilimia tu ya yote serikali za mitaa vitengo na Nyumbani matumaini.

‘Kwa maana, kwa asilimia katika nzima visiwa

‘watoto wako kwenda mara kwa mara gerezani.

Na hatari kubwa kwamba kwa ajili yao, mavuno Del Prado

Kwa mujibu wa Del Prado, si ya asili katika maamuzi ya uhalifu na zaidi wanapaswa kuzingatia wakubwa hufanya la uhalifu. ‘Kama kweli unataka kuwa na athari kubwa juu ya miundo, usalama, lazima labda zaidi kuangalia wewe ‘yong watu wazima, alisema